പ്രവാചകനെ കുറിച്ച് ഇതുപോലൊരു വാക്കുകൾ ഈ അടുത്തൊന്നും കേട്ടിട്ടില്ല, അതും ഒരു അമുസ്ലിം സഹോദരനിൽ നിന്നും

0
90

പ്രവാചകൻ ആരായിരുന്നു എന്ത് കൊണ്ടാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉമ്മത്ത് ആ മനുഷ്യനെ ഇത്രമാത്രം സ്നേഹിക്കുന്നത് വിമർശിക്കുന്നവരും പരിഹസിക്കുന്നവരും ആ മനുഷ്യനെ ഒന്ന് അറിയാൻ ശ്രമിച്ചാൽ തീർച്ചയായും അവരും ആ മനുഷ്യന്റെ അനുയായി ആയി മാറും തീർച്ച

വി. പ്രഭാകരൻ എന്ന അമുസ്ലിം സഹോദരൻ എഴുതിയ ഹൃദയ സ്പർശിയായ വരികൾ നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിൽ ആഴ്ന്നിറങ്ങും

വിദ്വേഷം പ്രചരിപ്പിച്ചു രാഷ്ട്രീയ നേട്ടം കൊയ്യുന്ന സംഘികൾക്ക് ഇതൊരു പക്ഷേ അരോചകം ആയിരിക്കും അവർക്കു സഹിക്കാവുന്നതിന്റെ അപ്പുറത്താണ് ഈ വാക്കുകൾ

പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ്(ﷺ)എന്നെ ഒരിക്കലും സ്വാധീനിച്ചിരുന്നില്ല.. എനിക്ക് നബിയോട് പ്രത്യേകിച്ച് ഒരു ഇഷ്ടവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.. എനിക്ക് ചെയ്യാന്‍ മടി ഉള്ള കാര്യങ്ങള്‍ ചെയ്യാന്‍ മാത്രം പഠിപ്പിച്ചു തന്ന ഒരു ആത്മീയ നേതാവ്.. അതിലപ്പുറം നബി എനിക്കാരുമായിരുന്നില്ല.. പക്ഷെ അന്നും പലരും നബിയെ പ്രാണനെ പോലെ സ്നേഹിക്കുന്നത് ഞാന്‍ കണ്ടിട്ടുണ്ട്.. പക്ഷെ എന്തിനു എന്ന ചോദ്യത്തിന് ആരും കൃത്യമായി ഒരു ഉത്തരം നല്‍കിയിരുന്നില്ല.. ‘നമ്മുടെ നബിയല്ലേ, നമ്മള്‍ സ്നേഹിക്കണ്ടേ’ എന്ന തികച്ചും യുക്തിരഹിതമായ ഒരു സ്നേഹം മാത്രം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here